બિઝનેસ ન્યૂઝ ડેસ્ક – આજના સમયમાં એવા ઘણા લોકો છે જેમને નોકરી કરતાં પોતાનો બિઝનેસ કરવામાં વધુ રસ હોય છે. જો તમે પણ નવો બિઝનેસ શરૂ કરવા માંગો છો, તો સૌથી પહેલા તમારી પાસે તેના વિશે સંપૂર્ણ માહિતી હોવી જોઈએ, જેથી બિઝનેસ શરૂ કરવામાં કોઈ મુશ્કેલી ન આવે. આજે અમે તમને એવો જ એક નવો બિઝનેસ આઈડિયા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આની મદદથી તમે સરળતાથી દરરોજ 5000 રૂપિયા કમાઈ શકો છો. આ કેળાની ચિપ્સનો ધંધો છે. આ વ્યવસાયમાં કાચા માલની કોઈ સમસ્યા રહેશે નહીં. તે દરરોજ બજારમાં વેચવામાં આવશે. કોઈપણ હવામાનની ચિંતા નથી. લોકો દરરોજ કેળાની ચિપ્સનું સેવન કરે છે. મોટી બ્રાન્ડ્સ તરફથી સ્પર્ધાની કોઈ સમસ્યા નથી અને સૌથી મોટી વાત એ છે કે તેની માંગ પણ બજારમાં ઘણી વધારે છે. કેળાની ચિપ્સ સ્વાસ્થ્ય માટે સારી માનવામાં આવે છે. ઉપવાસ દરમિયાન પણ લોકો તેનું સેવન કરે છે. બટાકાની ચિપ્સની જેમ તેની પણ ખૂબ માંગ છે. તેનું બજાર કદ પણ નાનું છે. આવી સ્થિતિમાં, આ વ્યવસાય નવા લોકો માટે આર્થિક પ્રગતિની સંભાવનાઓથી ભરેલો છે.

બનાના ચિપ્સ બનાવવા માટેની સામગ્રી

કેળાની ચિપ્સ બનાવવા માટે વિવિધ પ્રકારની મશીનરીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને મુખ્ય ઘટકોમાં કાચા કેળા, મીઠું, ખાદ્ય તેલ અને અન્ય મસાલા વપરાય છે. આ માટે કેટલાક મશીનો પણ જરૂરી છે. કેળાની ચિપ્સ બનાવવા માટે, તમારે કેળાને ધોવા માટે ટાંકીની જરૂર પડશે. કેળાની છાલ ઉતારવા માટે તમારે મશીનની જરૂર પડશે અને તેને પાતળા ટુકડાઓમાં કાપવા માટે મશીનની જરૂર પડશે. ટુકડાઓ તળવા માટે મશીન, મસાલા મિક્સિંગ મશીન, પાઉચ પ્રિન્ટિંગ મશીનની જરૂર પડશે. આ મશીનો તમને ઓનલાઈન માર્કેટમાં પણ સરળતાથી મળી જશે. તેમની કિંમત 30,000 થી 50,000 રૂપિયાની આસપાસ હશે. આ મશીનો સેટ કરવા માટે, તમારે 4000 સફરજન અને 6000 ચોરસ ફૂટ રૂમ અથવા જગ્યાની જરૂર પડશે.

કેળાની ચિપ્સ બનાવવા માટે કેટલો ખર્ચ થાય છે?

ધારો કે તમારે 100 કિલો ચિપ્સ બનાવવાની છે. આ માટે તમારે લગભગ 240 કિલો કાચા કેળાની જરૂર પડશે. તેમની કિંમત 2000 રૂપિયા સુધી હોઈ શકે છે. તેમને તળવા માટે 25 થી 30 લિટર તેલની જરૂર પડશે. જો તેલ 80 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે તો તેની કિંમત 2400 રૂપિયા થશે. હવે ચિપ્સ ફ્રાયર મશીનની વાત કરીએ તો તે પ્રતિ કલાક લગભગ 10 લીટર ડીઝલ વાપરે છે. 20 થી 22 લિટર ડીઝલની જરૂર પડશે. જો 80 રૂપિયાના દરે તળવા માટે 1 લિટર ડીઝલ 22 લિટર છે, તો તેની કિંમત 1760 રૂપિયા થશે. મીઠું અને મસાલાની કિંમત લગભગ રૂ. 500 વધુ હશે.

કેળાની ચિપ્સમાંથી કેટલો નફો થશે?

દરેક વસ્તુ સહિત, એક કિલો કેળાની ચિપ્સના પેકેટની કિંમત માત્ર 70 રૂપિયા હશે. જો આપણે પ્રતિ કિલો રૂ. 10 નો નફો કરીએ તો એક દિવસમાં ઓછામાં ઓછું 50 કિલો વેચી શકીશું. એટલે કે રોજ 5000 રૂપિયાનો નફો થશે. જો 100 કિલો વેચાય તો 10,000 રૂપિયા થાય. એટલે કે દર મહિને 1.50 લાખથી 3 લાખ રૂપિયા સરળતાથી કમાઈ શકાય છે. તમે તેને કરિયાણાની દુકાનો પર જથ્થાબંધ વેચાણ કરી શકો છો, અથવા તમે તેને છૂટકમાં પણ વેચી શકો છો. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે તેને ઓનલાઈન પણ વેચી શકો છો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here